(¯`°•*.♥๑۩۞۩๑ Đinh Ứng Phi Trường ๑۩۞۩๑♥*•°´¯)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(¯`°•*.♥๑۩۞۩๑ Đinh Ứng Phi Trường ๑۩۞۩๑♥*•°´¯)

Chào mừng các bạn đến với phitruongidol.forumvi.com

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Cho anh xin lỗi. Em nhé!

Go down 
Tác giảThông điệp
gianggiangonline

Cho anh xin lỗi. Em nhé! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cho anh xin lỗi. Em nhé!   Cho anh xin lỗi. Em nhé! Icon_minitimeMon Jun 27, 2011 3:42 am

Vẫn biết rằng, trên cuộc đời này mọi thứ đều chỉ có một, mặt trời chỉ có một, mặt trăng không có thứ hai và một người chỉ được phép yêu một người, một trái tim không thể chia cho hai. Mỗi con người, mỗi người chỉ có thể đi trên một con đường. Vẫn biết là vậy nhưng tại sao Anh lại quá tham lam, phải chăng Anh là người ích kỉ, chỉ biết đến bản thân mình, không hề nhìn đến người khác. Rồi Anh ghé nhìn lại nhân gian, Anh không nhìn thấy được ai yêu như cách mà Anh yêu. Yêu mà không nghĩ đến người mình yêu, chỉ biết đến những suy nghĩ của bản thân mình.

Trước khi yêu thì Anh hứa rất nhiều, nào là Anh chỉ yêu Em, Anh sẽ mãi mãi yêu mình Em, Anh nguyện mãi là bờ vai để Em tựa vào mỗi khi Em thấy cần Anh bên mình. Nhưng khi yêu rồi, thì dường như tất cả những lời hứa đó chỉ là vô nghĩ, chỉ là những lời ong bướm trăng hoa của những người không chung thuỷ. Anh ngộ nhận ra, Anh không thể làm cho những nụ cười là nhiều hơn những giọt nước mắt vì anh quá tham lam, không chung thuỷ. Anh chỉ biết mang đến cho Em nhhững niềm đau, nhưng tiếng khóc không nên lời, nhưng tiếng nấc nghẹn ngào mỗi khi Em thấy Anh vui cùng ai.
Bây giờ anh biết rằng Tình Yêu là một thứ quý giá, là một nguồn năng lượng làm lay chuyển những khó khăn của cuộc sống, làm cho mỗi con người luôn cười khi khó khăn, khi niềm vui ôm ấp lấy bản thân ta, khi nỗi buồn dâng lên thiên đỉnh.
Em cũng đã biết rằng mình là người yêu thứ mười một của Anh, Với một thằng học sinh mười tám tuổi, thì đều đó là cũng không ít đúng không? Đã từng có người nói đùa với Anh là Anh thay đổi người yêu nhiều hơn một năm thay đồi các mùa. Người Anh yêu lâu nhất là hơn bốn tháng, người bạn gái nhanh nhất là chỉ vẽn vẹn là hai tuần. Tất cã họ đều yêu Anh một tình yêu chân thật, họ có thể làm những gì khiến cho Anh cảm thấy vui. Có người đã trốn nhà đi cũng anh hơn ba ngày mới về nhà dù biết rằng lúc về nhà thì cũng là lúc nhận đòn roi của Bố Mẹ, lại có người khóc ào trong lớp khí nhận được tin là Anh đã chuyển trường. Tất cã họ đều yêu Anh một tình yêu xuất phát từ sâu thẳm của con tim của bản thân. Nhưng Anh thì sao? Đôi khi Anh tự hỏi lòng là thực sự Anh có yêu họ không? Tại sao lúc không có người ta thì Anh không cảm thấy nhớ, không cảm thấy trống vắng trong lòng và Em cũng không phải là ngoại lệ, mỗi khi không có Em, Anh không cảm thấy thiếu vắng, không cảm thấy thiếu hụt mà vẫn bình thường, vẫn vui như không tồn tại em trong con tim Anh? Có phải là Anh không có con tim không?
Em àh! Đôi khi muốn nói ra hai tiếng “chia tay ”, Anh biết là hai từ đó đối với Anh chỉ đơn giản là kết thúc chuyện tình cảm với Em. Nhưng Anh biết đối với Em thì hai từ “chia tay” đó không chỉ là như vậy, ẩn sâu trong nó sẽ là những giọt nước mắt bướng bỉnh không chịu nghe lời của Em, bên trong nó sẽ là một chuỗi ngày Em chìm mình trong thất vọng kéo dài.
Nhưng Em àh! sự thật luôn đau lòng mà, đúng không? Anh biết là khi nhận được hai tiếng “ chia tay” thì Em sẽ sụp đổ như lâu đài cát mỗi khi sóng xô bờ. Nhưng cái gì đến thì dù là không muốn thì có cũng phải đến, thời gian vẫn cứ trôi, nó là quy luật mà. Anh và Em cũng ở trong cái quy luật của cuộc sống nó.
Em còn nhớ là Anh bão khi nào Anh nói với Em mười một lời xin lỗi thì lúc đó sẽ có một sự thay đổi sẽ đến không? Và Em àh! Đây cũng chính là lời xin lỗi thứ mười một. Lời xin lỗi thứ mười một nào không đơn thuần như những lời xin lỗi trước mà nó kèm theo là một lời chia tay. Em có biết vì sao Anh lại chon con số thứ mười một không? Là vì nó tượng trương cho người yêu thứ mười một của Anh. Mặc dù hai ta chia tay nhau những hai ta vẫn có thể làm bạn của nhau nếu như Em muốn.
Đây là những gì mà Anh muốn nói với Em. Chúc Em sẽ tìm được người yêu Em thật lòng và không như Anh. Chúc Em sớm tìm ra một nữa con tim của mình tốt hơn Anh. Em nhé.
Tạm biệt Em nhé !

cùng nhau click vào những link này để tham khảo thêm thông tin nhé

Mua ban |
Mobile |
May tinh xach tay

Cho anh xin lỗi. Em nhé!
Trang 1 trong tổng số 1 trang